Làm gì để thư giãn tốt nhất sau ngày dài mệt mỏi

Làm gì để thư giãn tốt nhất sau ngày dài mệt mỏi

Postby kimtieuphuong » 19 Oct 2018, 16:58

Làm gì để thư giãn tốt nhất sau ngày dài mệt mỏi với công việc

Sau cả một ngày dài đi làm với bao nhiêu áp lực, căng thẳng đến từ công việc thì chắc hẳn ai cũng sẽ cảm thấy mệt mỏi và gần như là kiệt sức. Có nhiều người đi làm về có khi là chỉ lăn ra ngủ rồi tỉnh dậy mới bắt đầu đi ăn sau đó lại thức muộn, đây là thói quen rất xấu có thể ảnh hưởng không hề tốt đối với sức khỏe của bạn. Chính vì vậy mà hôm nay tôi sẽ chỉ cho các bạn những cách để thư giãn sau khi kết thúc 1 ngày dài mệt mỏi, tạo những thói quen tích cực sẽ giúp cho cuộc sống của bạn tốt hơn rất nhiều đó.

Massage

Massage là phương pháp nhanh nhất để giảm được căng thẳng mệt mỏi, rất đơn giản, khi đi làm về bạn chỉ cần đi tắm sau đó tự massage cho mình ở vùng đầu và gáy, sử dụng tinh dầu hỗ trợ việc massage sẽ giúp cơ thể bạn thư giãn được tối đa đó, trong lúc massage thì bạn nên bật nhạc nhẹ để nghe cho dễ chịu.

Sử dụng thêm gối massage hồng ngoại để massage vùng lưng và vai gáy nơi bạn không thể với tay tới được. Bạn có thể xem review gối massage hồng ngoại tốt nhất hiện nay để tham khảo được những mẫu gối tốt nhất.

Ngoài ra thì cuối tuần bạn có thể đến các tiệm Spa để chăm sóc da hay massage toàn thân. Các tiệm tóc cũng có dịch vụ gội đầu massage cũng rất dễ chịu đó mà giá lại rẻ hơn đi Spa rất nhiều.

Ngồi thiền

Ngồi thiền mỗi ngày sẽ tạo cho bạn một thói quen tốt, tĩnh tâm và thư thái, khi bạn ngồi thiền sẽ quên đi được cảm giác mệt mỏi và sẽ được nạp nhiều năng lượng hơn rất nhiều đó.

Thời gian ngủ hợp lý

Thời gian ngủ không điều độ cũng là một trong các nguyên nhân khiến bạn mệt mỏi và căng thẳng mỗi ngày đó. Có rất nhiều người có thói quen thức đêm hay khi đi làm về thường ngủ luôn rồi đêm lại tỉnh giấc và không ngủ được, và bạn biết ngày hôm sau của họ thế nào rồi đấy chắc chắn là rất kinh khủng.

Bạn nên ngủ đủ giấc và ngủ ít nhất 8 tiếng mỗi ngày, buổi trưa khi đi làm thì chỉ nên ngủ trưa từ 15 đến 20 phút là tối đa để không lờ đờ, uể oải khi làm việc buổi chiều.

Tắm trong bồn lớn

Tắm trong bồn tắm là hình thức thư giãn rất tốt đó, nếu bạn cảm thấy mệt mỏi sau khi đi làm về thì hãy chạy vào bồn tắm và thư giãn ngay nhé, chắc chắn rằng bạn sẽ giảm được 80% mệt mỏi sau khi tắm đó. Trong lúc tắm nên bật bài nhạc mà bạn thích, bạn sẽ cảm thấy yêu đời hơn rất nhiều đó.

Rửa mặt thật sạch

Chắc chắn sau một ngày khi đi ra ngoài về mặt bạn sẽ có rất nhiều bụi bẩn và dầu thưa, đây là nguyên nhân gây ra mụn trên mặt và bạn chắc hẳn sẽ rất khó chịu về lượng dầu thừa trên da. Sau khi đi làm về là tôi thường chạy vào nhà tắm và rửa mặt thật sạch cho tỉnh người rồi mới làm những việc khác.

Tôi thường sử dụng máy rửa mặt massage để rửa cho dễ chịu và tôi biết đến sản phẩm máy rửa mặt là nhờ xem đánh giá, review máy rửa mặt của website Trustreview.vn. Trustreview là website chuyên review sản phẩm, nếu bạn bạn muốn xem review đánh giá của website blog này thì có truy cập vào địa chỉ: Trutsreview.vn ngoài ra thì bạn có thể xem trên fanpage Facebook tại: https://www.facebook.com/trustreview.vn/.

Trên đây là bài viết của tôi về những thói quen bạn có thể thực hiện sau khi đi làm về để giảm căng thẳng mệt mỏi, nếu thấy bài viết hay thì đừng ngại chia sẻ cho những người khác biết nhé.
Last edited by kimtieuphuong on 21 Feb 2020, 04:35, edited 3 times in total.
kimtieuphuong

Re: Shadow Gears

Postby charlie » 23 Oct 2018, 10:21

Both those links are dead. Site not found for kibabase, 404 for the github project.
Free Gamer - it's the dogz
Vexi - web UI platform
charlie
Global Moderator

Re: Shadow Gears

Postby Akien » 05 Nov 2018, 13:21

kimtieuphuong {l Wrote}:If you have any doubt about the viability of Shadow Gears...I am working on it everyday, with ten commits each day as a goal in addition to my RubyTet project. There is no proof that I will continue to work on it in the future though.

Well, didn't take long to give the proof that they won't work on it in the future :/
Godot Engine project manager and maintainer.
Occasional FOSS gamedev: Lugaru, OpenDungeons, Jetpaca, Minilens.
Akien